Shin kofunan gilashi masu kauri sun fi na sirara haɗari

Mutane da yawa ba su da tabbas ko za su zaɓi gilashi mai kauri ko bakin ciki lokacin da suke tsara tabarau.Wannan shi ne saboda mutane da yawa sun koyi ilimi a lokacin makaranta, wanda shine fadada zafi da kuma raguwa, don haka suna damuwa game da ko kofin ya yi girma kuma yana da sauƙi don tsagewa.Don haka lokacin keɓance kofuna, za ku zaɓi masu kauri ko sirara?

Na yi imani mutane da yawa sun fuskanci wannan yanayin inda gilashin ya fashe ba zato ba tsammani lokacin da aka shigar da ruwa mai zafi a ciki.Irin wannan lamari na bazata sau da yawa yana sa mu ji cewa ƙoƙon yayi sirara sosai, kuma zabar kofi mai kauri ba haɗari ba ne.Shin yana da lafiya da gaske don zaɓar kayan gilashi masu kauri?

Idan muka zuba ruwan zafi a cikin kofi, ba nan da nan ne bangon kofin ya hadu da ruwan zafi ba, sai dai daga ciki ya yi zafi.Lokacin da ruwan zafi ya shiga cikin kofi, bangon ciki na kofin ya fara fadada.Duk da haka, saboda lokacin da ake buƙata don canja wurin zafi, bangon waje ba zai iya jin zafin ruwan zafi na ɗan gajeren lokaci ba, don haka bangon waje ba ya fadada cikin lokaci, wanda ke nufin akwai bambancin lokaci tsakanin ciki da na ciki. fadada waje, yana haifar da bangon waje yana ɗauke da babban matsa lamba wanda ya haifar da fadada bangon ciki.A wannan lokacin, bangon waje zai ɗauki babban matsa lamba da aka haifar ta hanyar faɗaɗa bangon ciki, daidai da bututu, kuma abubuwan da ke cikin bututu za su faɗaɗa waje.Lokacin da matsa lamba ya kai wani matakin, bangon waje ba zai iya jurewa matsa lamba ba, kuma kofin gilashin zai fashe.

Idan muka lura da ƙoƙon da aka karye a hankali, za mu sami tsari: kofuna masu kauri masu kauri ba kawai suna iya karyewa ba, amma kofuna na gilashin ƙasa mai kauri kuma suna da saurin karyewa.

Don haka, a fili, don guje wa wannan yanayin, ya kamata mu zaɓi ƙoƙon ƙasa mai bakin ciki da bangon bakin ciki.Domin yadda kofin gilashin ya yi ƙanƙara, zai rage lokacin canja wurin zafi tsakanin bangon ciki da na waje, da ƙarami da bambancin matsa lamba tsakanin bangon ciki da na waje, kusan yana iya faɗaɗa lokaci ɗaya, don haka ba zai tsage ba saboda rashin daidaituwar dumama.Yawan kauri da kofin, da tsawon lokacin canja wurin zafi, kuma mafi girman bambancin matsa lamba tsakanin bangon ciki da na waje, zai fashe saboda rashin daidaituwar dumama!


Lokacin aikawa: Fabrairu-29-2024
WhatsApp Online Chat!