Shin bakin karfen injin injin yana da illa ga jiki?

Ayyukan thermos shine kiyaye zafin ruwa na dogon lokaci, idan jaririn ba zai yi sanyi sosai ba lokacin shan ruwan.Idan filasta mai inganci ce mai kyau, zafin jiki zai iya wucewa sama da awanni 12.Duk da haka, ana kuma yin kwalabe na gilashin da bakin karfe.Abin da kuke son sani shi ne ko bakin karfen fanfo na da illa ga jiki?

Bakin karfe vacuum flask an yi shi ne da bakin karfe kamar yadda sunan ke nunawa, kuma akwai nau'ikan bakin karfe da yawa.Koyaya, ana amfani da abubuwa biyu, bakin karfe 201 da bakin karfe 304, don yin kofuna na thermos.Yawancin kayan aikin ƙarfe da aka yi amfani da su sune 304 bakin karfe, saboda juriya na lalata wannan abu ya fi na 201;yawan zafin jiki da juriya na sanyi ma sun fi girma.Don haka, ana amfani da bututun ƙarfe na ƙarfe don riƙe ruwa ba tare da wata matsala ba, kuma babu wani guba mai cutar da jikin ɗan adam da zai taso.Saboda haka, bakin karfen injin ba shi da guba kuma ana iya amfani dashi da tabbaci.

Amma ya kamata a lura da cewa ba za a iya amfani da vacuum flask na bakin karfe ba don ɗaukar shayi, madara, abubuwan sha na acidic da sauransu. Yin shayi a cikin kofin thermos zai shafi abubuwan gina jiki na shayin da kansa, wanda ba shi da kyau ga lafiyar ku.Idan kun tattara madara, saboda yanayin duminsa, ƙananan ƙwayoyin cuta a cikin abubuwan sha na acidic za su ninka da sauri, haifar da madara don lalacewa.Bugu da ƙari, bakin karfe kuma yana da haɗari ga halayen sinadarai tare da abubuwan acidic.Saboda haka, bakin karfen filako ba zai iya ɗaukar abubuwan sha na acidic ba.

Matsalolin tsaftacewa na bakin karfe vacuum flask sau da yawa mutane basa kula da su.Fuskar ta yi kama da tsabta.Idan ba a tsaftace ta akai-akai, yana iya ƙunsar ƙwayoyin cuta da yawa.Misali, vacuum flask na bakin karfe da ke yawan shan shayi ba shakka zai kunshi shayi, kuma tabon shayin yana dauke da cadmium., gubar, baƙin ƙarfe, arsenic, mercury da sauran abubuwa na ƙarfe, waɗanda ke yin illa ga lafiyar mu sosai.

Filashin bakin karfe ba kamar sauran kofuna na yau da kullun ba.Yana da wahala don tsaftacewa.A lokacin da ake tsaftace bakin karfen fanfo, ba wai bakin kofi kadai ba, har da kasa da bangon kofin bai kamata a yi watsi da su ba, musamman kasan kofin.Yawancin kwayoyin cuta da ƙazanta.Duk da haka, bai isa kawai a wanke da ruwa ba yayin tsaftace bakin karfe.Zai fi kyau a yi amfani da goga.Bugu da ƙari, tun da mahimmancin abin da ake amfani da shi na kayan wankewa shine sinadarai na sinadarai, ya fi kyau kada a yi amfani da shi.Idan kana son tsaftace kofi tare da datti mai yawa ko tabon shayi, zaka iya matse man goge baki akan goga.Man goge baki yana ƙunshe da abin wanke-wanke da kuma wani madaidaicin madaidaicin gogayya, wanda zai iya goge ragowar cikin sauƙi ba tare da lalata kofin ba.jiki.


Lokacin aikawa: Dec-31-2021
da
WhatsApp Online Chat!