Haɗin gilashin

Gilashin na yau da kullun an yi shi da soda ash, dutsen farar ƙasa, ma'adini da feldspar a matsayin manyan albarkatun ƙasa.Bayan an hade, sai a narkar da shi, a fayyace kuma a hade shi a cikin tanderun gilashi, sannan a sarrafa shi ya zama siffa.Ana zuba gilashin da aka narkar da shi a cikin ruwan kwano don yin iyo kuma a yi, sannan a sha magani.Kuma samun samfuran gilashi.
Haɗin gilashin daban-daban:
(1) Gilashin al'ada (Na2SiO3, CaSiO3, SiO2 ko Na2O·CaO·6SiO2)
(2) Gilashin ma'adini (gilashin da aka yi da ma'adini mai tsabta azaman babban kayan albarkatun ƙasa, abun da ke ciki shine kawai SiO2)
(3) Gilashin zafi (abin da aka haɗa da gilashin talakawa)
(4) Gilashin Potassium (K2O, CaO, SiO2)
(5) Gilashin Borate (SiO2, B2O3)
(6) Gilashin launi (ƙara wasu oxides na ƙarfe a cikin tsarin masana'antar gilashin talakawa. ; colloidal Ag——rawaya)
(7) Gilashin mai canza launi (gilashin ci gaba mai launi tare da ƙarancin abubuwan oxides na ƙasa a matsayin masu launi)
(8) Gilashin gani (ƙara ɗan ƙaramin kayan da ke da haske, kamar AgCl, AgBr, da sauransu, zuwa ga ɗanyen gilashin borosilicate na yau da kullun, sannan ƙara ɗan ƙaramin adadin sensitizer, kamar CuO, da sauransu.) don sanya gilashin ya fi tsayayya da haske. m)
(9) Gilashin bakan gizo (wanda aka yi ta hanyar ƙara adadin fluoride mai yawa, ƙaramin adadin kuzari da bromide zuwa albarkatun gilas na yau da kullun)
(10) Gilashin kariya (ana ƙara kayan taimako masu dacewa a cikin tsarin masana'antar gilashin na yau da kullun, don haka yana da aikin hana haske mai ƙarfi, zafi mai ƙarfi ko radiation daga shiga da kare lafiyar mutum, misali, launin toka-dichromate, baƙin ƙarfe oxide yana sha). Hasken ultraviolet Kuma wani ɓangare na hasken da ake iya gani; blue-kore-nickel oxide da ferrous oxide suna sha infrared da wani ɓangare na hasken da ake iya gani; gilashin gubar - gubar oxide yana ɗaukar hasken X da r-ray; duhu blue - dichromate, ferrous oxide, iron oxide sha. Ultraviolet, infrared kuma mafi bayyane haske; cadmium oxide da boron oxide ana kara su don sha ruwan neutron.
(11) Glass-ceramics (wanda kuma ake kira crystallized gilashi ko gilashin yumbu, ana yin shi ta hanyar ƙara zinariya, azurfa, jan karfe da sauran crystal nuclei zuwa gilashin talakawa, maimakon bakin karfe da duwatsu masu daraja, ana amfani da su azaman radomes da kawunan makamai masu linzami, da dai sauransu). .


Lokacin aikawa: Dec-16-2021
da
WhatsApp Online Chat!